अपहरण करून बलात्कार; पसार आरोपीस अटक

150

या प्रकरणी पीडित मुलीच्या आईने फिर्याद दिली होती. त्यानुसार, १३ वर्षीय मुलगी १४ ऑगस्ट रोजी चिप्स आणण्यासाठी दुकानात जात असताना आरोपी रवींद्र विश्वनाथ भालेराव (वय २५, रा. शेंद्रा झोपडपट्टी) याने तिचे अपहरण करुन तिला जालन्याच्या सरकारी दवाखान्याच्या परिसरातील मोकळ्या जागेत नेले. तिथे तिच्यावर अत्याचार करून कोणाला सांगितल्यास तुझ्या आई, वडील व भावास जिवे मारुन टाकील, अशी धमकी दिली. मुलगी करमाडपर्यंत आल्यानंतर तिचा भाऊ तिला आणण्यासाठी गेला. घरी आल्यावर आईने मुलीला विश्वासात घेऊन तिची चौकशी केली असता, तिने घडलेला प्रकार सांगितला. या प्रकरणी पीडितेच्या आईने दिलेल्या तक्रारीवरुन एमआयडीसी सिडको पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल झाला होता. गुन्हा दाखल झाल्यापासून तो पसार झाला होता. आरोपी हा बुलडाणा जिल्ह्यातील सौलानी बाबा दर्ग्यामध्ये असल्याची माहिती मिळाल्यानंतर त्याला गुरुवारी अटक करण्यात येऊन शुक्रवारी कोर्टात हजर केले असता, आरोपीने गुन्ह्यात वापरलेले वाहन जप्त करावयाचे असून, त्याची वैद्यकीय तपासणी करणे बाकी आहे. त्यामुळे आरोपीला पोलिस कोठडी देण्याची विनंती सहायक सरकारी वकील कैâलास पवार खंडाळकर यांनी कोर्टात केली. ही विनंती मान्य करून कोर्टाने आरोपीला सोमवारपर्यंत पोलिस कोठडी सुनावली.