ज्या युद्धात राजाचे जीवन धोक्यात नसते त्याला युद्ध नाही राजकारण म्हणतात

238

सिद्धूचे नवीन ट्विट

नवी दिल्ली: भारत आणि पाकिस्तान आणि यांच्यात असलेल्या तणावपूर्ण परिस्थितीच्या पार्श्वभूमीवर पंजाब सरकार में मंत्री नवजोत सिंह सिद्धू यांनी एक ट्विट केले आहे.

नवजोत सिंह सिद्धू यांनी पंतप्रधान मोदींना नाव न घेता लक्ष्य केले आहे आणि भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात झालेल्या युद्धाच्या स्थितीचा निषेध केला आणि त्यांनी राजकारणाचा फायदा घेण्याचाही आरोप केला. सिद्धू म्हणाले की ज्या युद्धात राजाचे जीवन धोक्यात आले नाही, ते युद्ध नाही तर राजकारण आहे.

अयशस्वी सरकारसाठी आश्रय घेण्यासाठी युद्ध, आपण आपल्या पोकळ राजकीय हेतूंसाठी किती निष्पाप जिव आणि जवान बलिदान कराल ? असा प्रश्न सुद्धा सिद्धू यांनी उपस्थित केला आहे.

शुक्रवारी सकाळी नवजोत सिंह सिद्धू यांनी ट्विट केले आणि त्यात लिहिले: “ज्या युद्धात राजाचे जीवन धोक्यात आले नाही त्याला युद्ध नाही, राजकारण म्हणतात -चाणक्य”, ‘ यानंतर सिद्धूने इंग्रजीत एक ओळ लिहीली, याचा अर्थ युद्ध म्हणजे अयशस्वी सरकारसाठी आश्रय आहे, किती निर्दोष जिवे आणि जवान राजकीय हेतूंसाठी बलिदान द्यावे.